KHOÁ HỌC LÁI XE Ô TÔ B1, B2 - KHAI GIẢNG THÁNG 12/2021

Bạn đang có nhu cầu học bằng lái xe ô tô tại TPHCM nhưng vẫn còn phân vân về học phí, chi tiết khóa học và chất lượng. Trường dạy lái xe Phú Mỹ Hưng là nơi bạn có thể hoàn toàn đặt niềm tin với uy tín, chất lượng đào tạo với nghiệp vụ sư phạm lâu năm của đội ngũ giáo viên thực hành,

KHAI GIẢNG KHOÁ HỌC LÁI XE Ô TÔ B1, B2 THÁNG 04/2022 THI

Ngày nay, việc sở hữu bằng lái ô tô là một nhu cầu chính đáng đối của một con người, bất kể là nam hay nữ. Mỗi loại bằng lái đều có những cấp độ và yêu cầu riêng tùy thuộc vào nhu cầu của người học. Vậy, chúng ta có nên học bằng lái ô tô hay không ?

KHOÁ HỌC BỔ TÚC TAY LÁI SỐ SÀN, SỐ TỰ ĐỘNG

BỔ TÚC TAY LÁI SỐ SÀN, SỐ TỰ ĐỘNG THEO GIỜ LINH HOẠT VÀ ĐƯỜNG DÀI ĐI VỀ TRONG NGÀY

DANH SÁCH NHỮNG CƠ SỞ ĐỦ ĐIỀU KIỆN KHÁM SỨC KHOẺ HỌC LÁI XE TẠI TPHCM

Dưới đây là danh sách 61 cơ sở đủ điều kiện khám sức khoẻ học lái xe các hạng A1, A2, B1, B2, C,... tại TPHCM (cập nhật đến ngày 25/6/2021) Trường dạy lái xe Thành Công Quận 7 xin chia sẻ đến Quý học viên tham khảo

MUA XE Ô TÔ, XE MÁY CŨ CÓ ĐƯỢC KẾ THỪA BẢO HIỂM XE ?

Theo quy định tại Khoản 3, Điều 7 Thông tư 22/2016/TT-BTC nêu rõ: “Trong thời hạn còn hiệu lực ghi trên Giấy chứng nhận bảo hiểm,

TOÀN BỘ LÝ DO KHIẾN XE Ô TÔ BỊ TỪ CHỐI ĐĂNG KIỂM

Đèn xe chiếu sáng trên ôtô được nhà sản xuất thiết kế theo quy định, tiêu chuẩn. Nếu chủ xe tự ý thay đổi hệ thống đèn chiếu sáng, nâng công suất hay lắp thêm đèn phụ… sẽ bị đơn vị đăng kiểm từ chối đăng kiểm.

Bạn đã hiểu rõ những hiệu lệnh của cảnh sát giao thông ?

Theo Quy chuẩn 41:2019/BGTVT có hiệu lực từ ngày 01/7/2020, hiệu lệnh của người điều khiển được thể hiện bằng tay, cờ, gậy hoặc đèn tín hiệu ánh sáng điều khiển giao thông.

NGƯỜI LÁI CẦN CHÚ Ý GIẢM TỐC ĐỘ TRONG NHỮNG TRƯỜNG HỢP NÀO ?

Căn cứ vào quy định tại Điều 5 Thông tư 91/2015/TT-BGTVT, người điều khiển phương tiện tham gia giao thông đường bộ phải giảm tốc độ thấp hơn tốc độ tối đa cho phép hoặc có thể dừng lại một cách an toàn trong các trường hợp sau:

Mức xử phạt đối với hành vi sử dụng điện thoại khi đang điều khiển phương tiện

Theo quy định tại khoản 4 Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì đối với trường hợp sử dụng điện thoại khi đang điều khiển phương tiện, người điều khiển ô tô hoặc các loại xe tương tự xe ô tô có thể phải chịu mức xử phạt sau:

SỰ KHÁC NHAU GIỮA PHANH CHÂN VÀ PHANH TAY XE Ô TÔ

Khi sử dụng phanh chân, lực được truyền đến xi lanh chính.
Xem thêm